Breaking News

കൊച്ചി മെട്രോയുടെ പരീക്ഷണ ഓട്ടം ഇന്നു മുതല്‍.-എസ്എസ്എല്‍സി കണക്ക് പരീക്ഷ 30 ലേക്ക് മാറ്റിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് വാഹനപണിമുടക്ക് 31 ലേക്ക് മാറ്റി.-മലപ്പുറത്തെ യുഡിഎഫ് കണ്‍വെന്‍ഷനില്‍ കെഎം മാണി ഇന്ന് പങ്കെടുക്കും-എംഎം ഹസന്‍ കെപിസിസിയുടെ താത്കാലിക അധ്യക്ഷനായി ഇന്ന് ചുമതലയേറ്റു-വിവാദമായ എസ്എസ്എല്‍സി കണക്ക് പരീക്ഷ റദ്ദാക്കി. മാര്‍ച്ച് 30ന് വീണ്ടും പരീക്ഷ.-ഇന്‍ഷുറന്‍ പ്രീമിയം വര്‍ധനക്കെതിരെ 24 മണിക്കൂര്‍ മോട്ടോര്‍ വാഹന പണിമുടക്ക് മാര്‍ച്ച് 30ന്.-കൊല്ലം മലനടയില്‍ വെടിക്കെട്ടിനിടെ മൂന്ന് പേര്‍ക്ക് പരുക്ക്.-തമിഴ് സംഘടനകളുടെ എതിര്‍പ്പ്, ശ്രീലങ്കന്‍ സന്ദര്‍ശനം രജനീകാന്ത് ഒഴിവാക്കി.-ശിവസേനാ എംപിക്ക് ഒറ്റക്കെട്ടായി പണികൊടുത്ത് വിമാന കമ്പനികള്‍, നരഹത്യാശമത്തിന് കേസെടുത്ത് പൊലീസും; ഇനി ട്രെയ്‌നില്‍ യാത്ര ചെയ്യാം.-പാകിസ്താന്‍-ബംഗ്ലാദേശ് അതിര്‍ത്തി ഉടന്‍ അടയ്ക്കുമെന്ന് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിങ്

ബ്രിട്ടീഷ് പാര്‍ലമെന്റ് ആക്രമണം നടത്തിയ ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. ഉത്തരവാദിത്തം ഭീകര സംഘടനയായ ഐഎസ് ഏറ്റെടുത്തു.

ലണ്ടന്‍: ബ്രിട്ടീഷ് പാര്‍ലമെന്റിനു സമീപമുണ്ടായ ആക്രമണം നടത്തിയ ആളെ തിരിച്ചറിഞ്ഞു. മൂന്നു പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ ആക്രമണം നടത്തിയത് ഖാലിദ് മസൂദ് എന്ന ബ്രിട്ടീഷ് പൗരനാണെന്ന് പോലീസ് അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി. സംഭവത്തെ തുടര്‍ന്ന് പോലീസ് ഇയാളെ വെടിവെച്ചുകൊന്നിരുന്നു. 52 വയസ്സുകള്ള മസൂദ്, സെന്‍ട്രല്‍ ഇംഗ്ലണ്ടില്‍ താമസക്കാരനായ കെന്റ് സ്വദേശിയാണെന്നും ഇയാല്‍ നിരവധി ക്രിമിനല്‍ കേസുകളില്‍ പ്രതിയാണെന്നും പോലീസ് വ്യക്തമാക്കി. ആയുധങ്ങള്‍ കൈവശം വെച്ചതിനും നിരവധി പേരെ ശാരീരികമായി ഉപദ്രവിച്ചതിനും ഇയാള്‍ക്കെതിരെ കേസുകളുണ്ട്. ആക്രമണത്തിന് ഉപയോഗിച്ച കാര്‍ ബര്‍മിങ്ഹാമിലെ ഒരു സ്ഥാപനത്തില്‍നിന്ന് വാടകയ്‌ക്കെടുത്തതാണെന്നും പോലീസ് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

തീവ്രവാദ സംഘങ്ങളുമായൊന്നും ഇയാള്‍ക്ക് ബന്ധമുള്ളതായി തെളിഞ്ഞിട്ടില്ലെങ്കിലും ഉത്തരവാദിത്തം ആഗോള ഭീകര സംഘടനയായ ഐഎസ് ഏറ്റെടുത്തു. ഐഎസിന്റെ വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സിയിലൂടെയാണ് തങ്ങളുടെ പോരാളികളാണ് ആക്രമണം നടത്തിയത് എന്ന പ്രസ്താവന പുറത്ത് വിട്ടത്. ഭീകരാക്രമണത്തില്‍ പരുക്കേറ്റ എഴ് പേരുടെ നില അതീവ ഗുരുതരമായി തുടരുകയാണ്. അതേസമയം ആക്രമണം നടത്തിയയാള്‍ ബ്രിട്ടീഷ് പൗരനാണെന്നും ഇയാളെ കുറിച്ചുള്ള വിവരം നേരത്തെ രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗത്തിന് ലഭിച്ചിരുന്നെന്നും പ്രധാനമന്ത്രി തെരേസ മേ പാര്‍ലമെന്റിനെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇയാളെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ പൊലിസ് പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ലെങ്കിലും പ്രതി ഏഷ്യന്‍ വംശജനെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ടായിരുന്നു. ലണ്ടന്‍ നഗരത്തിലും ബര്‍മിങ്ഹാമിലും പൊലിസ് നടത്തിയ റെയ്ഡില്‍ ഭീകരാക്രമണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എട്ട് പേരെ പൊലിസ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. റെയ്ഡില്‍ ആയുധങ്ങളും പൊലീസ് പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ട്. ബുധനാഴ്ച്ച ബ്രിട്ടീഷ് പാര്‍ലമെന്റിന് സമീപമുണ്ടായ ഭീകരാക്രമണത്തില്‍ സ്ത്രിയും പൊലിസുകാരനുമടക്കം അഞ്ച് പേരാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. ആക്രമണില്‍ ഫ്രഞ്ച്, ദക്ഷിണകൊറിയന്‍ പൗരന്മാരും ഉള്‍പ്പെടെ 40 പേര്‍ക്കാണ് പരുക്കേറ്റത്. പൊലിസ് വെടിവെയ്പ്പില്‍ അക്രമി കൊല്ലപ്പെട്ടിരുന്നു.

Facebook Comments
Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *