Breaking News

ഫ്‌ളാറ്റ് നിര്‍മ്മാണത്തിനിടെ മണ്ണിടിഞ്ഞു വീണ് നാല് മരണം-മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ കൊച്ചി മെട്രോയില്‍ യാത്ര ചെയ്ത് സ്ഥിതിഗതികള്‍ വിലയിരുത്തി.-ഫിലിപ്പിന്‍സിലെ കസിനോയില്‍ വെടിവെപ്പില്‍ 36 പേര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു-പാരീസ് ഉടമ്പടിയില്‍ നിന്നും പിന്‍മാറിയ ട്രംപിനെതിരെ ലോക നേതാക്കള്‍ രംഗത്ത്. നിരാശപ്പെടുത്തുന്ന തീരുമാനമെന്ന് യുഎന്‍-യുഎസ് വീസ ലഭിക്കണമെങ്കില്‍ സമൂഹമാധ്യമ വിവരങ്ങളടക്കം നല്‍കണം-ഇ കൊമേഴ്‌സ് സൈറ്റുകളില്‍ പശുക്കളുടെ ഓണ്‍ലൈന്‍ വില്‍പ്പന പൊടി പൊടിക്കുന്നു.-ഇന്ത്യയുടെ വികസനക്കുതിപ്പ് പരാമര്‍ശിച്ച് കൊടുത്തത് ശ്രീലങ്കയിലെ ട്രെയിന്‍ സര്‍വീസ് ഉദ്ഘാടനം. കേന്ദ്ര സര്‍കാരിന്‍റെ പരസ്യം വിവാദത്തില്‍.-ദില്ലിയിലും സമീപപ്രദേശങ്ങളിലും ശക്തമായ ഭൂചലനം; പ്രഭവകേന്ദ്രം ഹരിയാന-ആണവവേധ മിസൈല്‍ പ്രിഥ്വി -2 ഇന്ത്യ വിജയകരമായി വിക്ഷേപിച്ചു-സ്കൂള്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റില്‍ അച്ഛന്റെ പേര് ചേര്‍ക്കണമെന്ന നിബന്ധനയില്‍ മാറ്റം വരുത്താന്‍ കേന്ദ്രം ഒരുങ്ങുന്നു.

ചലച്ചിത്രമേളയുടെ വേദിയില്‍ നടന്‍ ജഗതി ശ്രീകുമാര്‍. ആരാധകരുടെ വന് വരവേല്പ്

തിരുവനന്തപുരം: നീണ്ട ഇടവേളയ്ക്കു ശേഷം ചലച്ചിത്രോത്സവ വേദിയിലെത്തിയതാരത്തിന് വന്‍വരവേല്‍പ്പാണ് ആരാധകര്‍ നല്‍കിയത്. ചലച്ചിത്രമേളയ്ക്കായി ഒരുക്കിയ ടാഗോര്‍ തിയേറ്ററില്‍ മലയാള സിനിമയുടെ പ്രചാരണ ചരിത്രം അടയാളപ്പെടുത്തിയ ദൃശ്യാവിഷ്‌കാരം മലയാളത്തിന്റെ അമ്പിളിക്കല ജഗതി ശ്രീകുമാറും നടി ഷീലയും ചേര്‍ന്ന നിര്‍വ്വഹിച്ചു. ടാഗോര്‍ തീയറ്ററിലൈ പ്രത്യേക പവലിയിനില്‍ വിഷ്വല്‍ ഇന്‍സ്റ്റലേഷനും കൈരളി തീയേറ്റര്‍ ലോബിയില്‍ അടൂര്‍ ഒരുഒരു ചിത്രലേഖനവും ജഗിതി ശ്രീകുമാര്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. പഴയകാല നോട്ടീസുകള്‍ , ആദ്യകാല സിനിമാ പോസ്റ്ററുകള്‍, പാട്ടപുസ്തകങ്ങളോടൊപ്പം പുതിയകാല പരസ്യങ്ങളും സമന്വയിപ്പിച്ചാണ് ഡിസൈനേര്‍സ് ആറ്റിക് എന്ന പേരില്‍ വീഡിയോ ഇന്‍സ്റ്റലേഷന്‍ തയ്യാറാക്കിയിരിക്കുന്നത്.

മലയാള സിനിമയിലെ ആദ്യകാല പോസ്റ്റര്‍ മേക്കര്‍സ് കലാ സംവിധായകരെയും ആദരിച്ചു. മലയാള സിനിമായിലെ പഴയകാല പോസ്റ്ററുകള്‍, സിനിമ ഷീല്‍ടുകള്‍, പഴയ പാട്ടു പുസ്തകങ്ങള്‍ എന്നിവയുടെ വലിയ ശേഖരമുള്ള മനു ഭാസ്‌കര്‍, അല്‍ത്താഫ് ഇസ്മായേല്‍ എന്നി അര്‍ക്കിവിസ്റ്റികളെ ഐഎഫ്എഫ്കെ ഫലകം നല്‍കി ആദരിച്ചു.

വളരെ നാളുകള്‍ക്ക് ശേഷമുള്ള ജഗതി ശ്രീകുമാറിന്റെ സാന്നിധ്യം ഡെലിഗേറ്റുകളുടെ വലിയ ശ്രദ്ധ പിടിച്ചു പറ്റി.. സഹോദര തുല്യം കാണുന്ന ജഗതിയോട് വീണ്ടും ഒരിക്കല്‍ കൂടി വേദി പങ്കിടുന്നതില്‍ വളരെ സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് നിത്യ ഹരിത നായിക ഷീല പറഞ്ഞു. പഴയ കാല പോസ്റ്റര്‍ ഡിസൈനര്‍സ് വളരെ കഷ്ടപ്പെട്ടാണ് ഒരു പോസ്റ്റര്‍ ചെയ്യുന്നത് ഇന്നത്തെ പോലത്തെ സാങ്കേതിക വിദ്യകള്‍ ഇല്ലായിരുന്നപ്പോള്‍ ചിത്രങ്ങള്‍ വരച്ചും പടങ്ങള്‍ വെട്ടി ഒട്ടിച്ചും ആണ് ഒരു സിനിമയുടെ പോസ്റ്റര്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നത്. അവരില്‍ പ്രമുഖരായ ആര്‍.കെ. രാധാകൃഷ്ണന്‍, നീതി കൊടുങ്ങലൂര്‍, സാബു കൊളോണിയ, സാബു പ്രഭാത എന്നിവരെയാണ് ആദരിച്ചത്. മലയാളത്തിലെ ഏക കാലിഗ്രാഫി കലാകാരന്‍ ഭട്ടതിരിയെയും ചടങ്ങില്‍ ആദരിച്ചു.

jagathy

Facebook Comments
Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *