Breaking News

കൊച്ചി മെട്രോയുടെ പരീക്ഷണ ഓട്ടം ഇന്നു മുതല്‍.-എസ്എസ്എല്‍സി കണക്ക് പരീക്ഷ 30 ലേക്ക് മാറ്റിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് വാഹനപണിമുടക്ക് 31 ലേക്ക് മാറ്റി.-മലപ്പുറത്തെ യുഡിഎഫ് കണ്‍വെന്‍ഷനില്‍ കെഎം മാണി ഇന്ന് പങ്കെടുക്കും-എംഎം ഹസന്‍ കെപിസിസിയുടെ താത്കാലിക അധ്യക്ഷനായി ഇന്ന് ചുമതലയേറ്റു-വിവാദമായ എസ്എസ്എല്‍സി കണക്ക് പരീക്ഷ റദ്ദാക്കി. മാര്‍ച്ച് 30ന് വീണ്ടും പരീക്ഷ.-ഇന്‍ഷുറന്‍ പ്രീമിയം വര്‍ധനക്കെതിരെ 24 മണിക്കൂര്‍ മോട്ടോര്‍ വാഹന പണിമുടക്ക് മാര്‍ച്ച് 30ന്.-കൊല്ലം മലനടയില്‍ വെടിക്കെട്ടിനിടെ മൂന്ന് പേര്‍ക്ക് പരുക്ക്.-തമിഴ് സംഘടനകളുടെ എതിര്‍പ്പ്, ശ്രീലങ്കന്‍ സന്ദര്‍ശനം രജനീകാന്ത് ഒഴിവാക്കി.-ശിവസേനാ എംപിക്ക് ഒറ്റക്കെട്ടായി പണികൊടുത്ത് വിമാന കമ്പനികള്‍, നരഹത്യാശമത്തിന് കേസെടുത്ത് പൊലീസും; ഇനി ട്രെയ്‌നില്‍ യാത്ര ചെയ്യാം.-പാകിസ്താന്‍-ബംഗ്ലാദേശ് അതിര്‍ത്തി ഉടന്‍ അടയ്ക്കുമെന്ന് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിങ്

കരുളായി വനത്തില്‍ തണ്ടര്‍ ബോള്‍ട്ട് സേന വധിച്ച മാവോവാദികളുടെ മൃതദേഹങ്ങള്‍ കാട്ടില്‍ നിന്നും പുറത്ത് എത്തിച്ചു.

നിലമ്പൂര്‍: കരുളായി വനത്തില്‍ തണ്ടര്‍ ബോള്‍ട്ട് സേന വധിച്ച മാവോവാദികളായ കുപ്പു ദേവരാജ് കാവേരി എന്ന അജിത എന്നിവരുടെ മൃതദേഹങ്ങള്‍വെള്ളിയാഴ്ച വൈകുന്നേരം 7 മണിയോടെ കാട്ടില്‍ നിന്നും പുറത്ത് എത്തിച്ചു.

വനാതിര്‍ത്തിയായ പൂളക്ക പാറ എന്ന സ്ഥലത്ത് നിന്നും എട്ടു കിലോമീറ്റര്‍ ഉള്‍വനത്തിലാണ് ഏറ്റു മുട്ടല്‍ നടന്നത് . ഇതില്‍ പകുതി ദൂരം മാത്രമാണ് വാഹനങ്ങള്‍ പോകുന്ന വഴിയുള്ളത്. സംഭവം നടന്ന സ്ഥലത്തേക്ക് കാല്‍ നാടയായാണ് ഇന്‍ക്വസ്റ്റ് നടപടികള്‍ക്കായി ഉധ്യോഗസ്ഥര്‍ എത്തിയത്.

പ്രദേശത്ത് ഗുണനിലവാരമുള്ള പ്ലാസ്റ്റിക് ഷീറ്റുകൊണ്ട് നിര്‍മിച്ച നാലുഷെഡ്ഡുകൾ കണ്ടെത്തി. ഇതില്‍ നിന്ന് സ്‌ഫോടക വസ്തുക്കള്‍, മൊബൈല്‍ ഫോണുകള്‍, പുസ്തകങ്ങള്‍, ലഘുലേഖകള്‍, തിരകള്‍, തോക്കുകള്‍, മാപ്പുകള്‍, സോളാര്‍ ലൈറ്റ്, 50 കിലോയോളം വരുന്ന ഭക്ഷണ സാധനങ്ങള്‍ എന്നിവയും കണ്ടെത്തി. ഇവര്‍ വാട്സപ്പ് ഉപയോഗിച്ചതാണ് പിടി കൂടാന്‍ സഹായമായത്. ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപയോഗിച്ച മൊബൈല്‍ പിന്തുടര്‍ന്നാണ് ഇവരുടെ താവളം കണ്ടെത്തിയത്.

നിബിഡ വനമായ ഇവിടെ അതിവ സുരക്ഷ ഒരുക്കിയിരുന്നു. ഇന്‍ക്വസ്റ്റ് നടപടികള്‍ക്കായി എസ് പി ക്കു പുറമേ ജില്ലയിലെ ടി വൈ എസ് പി മാര്‍, സി ഐ, എസ് ഐ തുടങ്ങിയവര്‍ എത്തിയിരുന്നു. തൃശൂര്‍ റെയിന്‍ജ് ഐ ജി. എം ആര്‍ അജിത്‌ കുമാര്‍ എടക്കര പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ എത്തിയിരുന്നു. മൃതദേഹങ്ങള്‍ പോസ്റ്റ്മോര്‍ട്ടം നടത്തുന്നതിനായി കോഴിക്കോട് മെഡിക്കല്‍കോളേജിലേ ക്ക് കൊണ്ടുപോയി.

വ്യാഴാഴ്ച നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിലാണ് തണ്ടര്‍ ബോള്‍ട്ട് സേനയുടെ വെടിയേറ്റു മാവോവാദികളായ കുപ്പു ദേവരാജ് കാവേരി എന്ന അജിത എന്നിവര്‍ മരിച്ചത്. പതിനൊന്നു പേരടങ്ങിയ സംഘത്തിലെ മറ്റുള്ളവരെ കുറിച്ചു വിവരങ്ങളില്ല. എന്നാല്‍ വെടിവെപ്പില്‍ പരിക്കേറ്റ ഒരാള്‍ പോലീസ് കസ്റ്റടിയില്‍ ഉള്ളതായി സ്ഥിതീകരിക്കത്ത റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ ഉണ്ട് .

ഛത്തീസ്ഗഡ്‌ ചാര്‍ഘണ്ട് സംസ്ഥാന സര്‍കാരുകള്‍ കുപ്പു ദേവരാജിന്റെ തലക്ക് ലക്ഷങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷമാണ്‌ ഇയാളുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ ഇരുപത് അംഗ സംഘം സൈലന്റ് വാലി വനത്തില്‍ എത്തിയത്. ഇവര്‍ നിലമ്പൂര്‍ കാടുകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചു വരികയായിരുന്നു. നിലമ്പൂര്‍ കോളനികളില്‍ ക്ലാസ് നടത്തിയിരുന്നത് ഇതേ സംഘം തന്നെയാണ് എന്നാണു പോലീസ് പറയുന്നത്. നിലമ്പൂര്‍ കാടുകളില്‍ ആയുധധാരികളായ ആളുകളെ കണ്ടു എന്ന് മുമ്പ് പലരും പറഞ്ഞിരുന്നു.

mavoist

maaabv-copy

mavs-copy

mavo-copy

Facebook Comments
Share

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *